เข้าชม: 7251|ตอบกลับ: 5

ม้าล่อสั้นสลับยาว จาก ส.สมจิตร ปะทะ ม่าแทง เหลี่ยมดี จากชลไชยปรการ เดิมพันข้างละ [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ระดับการเข้าชม
200
เข้าระบบล่าสุด
2014-7-28
วันที่ลงทะเบียน
2011-2-14
สตางค์
8299
ความดี
1338
เวลาออนไลน์
2003 ชั่วโมง
โพสต์เมื่อ 2011-6-30 14:43:53 |แสดงทั้งหมด
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้ต้องบอกว่าสนุกครับ เพราะเป็นการเจอกันของ 2 ไก่ที่ต้องบอกว่าพิกัดไม่มีตัวตีด้วยทั้ง 2 ตัว มาเจอกันคราวนี้ต้องตี 1 ล้านขึ้นครับ เป็นยังไงกันบ้างครับแค่เปิดประเด็นมาก็น่าติดตามละซิครับ เอ้าเรามาติดตามประวัติไก่ทั้ง 2 ตัวกันก่อนดีกว่าครับว่าจะมีประวัติท่าติดตามกันแค่ไหน เราเริ่มจากเจ้าษาเทาจาก ซุ้ม ส.สมจิตร เจ้าเทาษาตัวนี้เป็นไก่จากลำพูนเป็นสไตล์ ล่อสั้นสลับยาว ดูเหมือนๆจะเป็นไก่ม้าล่อสั้น สลับยาวทั่วไปแต่ไก่ตัวนี้มีพิเศษตรงที่ วิ่งวนกลับมาแล้วจะยิงตีนหน้าถี่ เป็นแบบนี้ทุกครั้งเมื่อเวลาตี ไฟต์ล่าสุดชนะที่สนามบ้านม้าลำพูนข้างละ 220,000 บาท ชนะพม่า 100 เด้งตี ซึ่งไก่ตัวนี้เป็นไก่เก่งซุ้มใหญ่อีกตัวที่ต้องบอกว่าตีนเด้งถึงพรมต้องยกเท้าเต๊ะคู่ต่อสู้ตลอด หลังจากเจ้าเทาษาชนะไฟต์นี้แบบเก็บดวงตาคู่ต่อสู้ได้ และใช้ลีลาม้าล่อสั้นสลับยาว ชนะแบบสวยงานเซียนใหญ่บอกว่าถ้าจัดอันดับความเก่งคงต้องยกให้เจ้าเทาษาเป็น  เบอร์ 1 ของภาคเหนือกันตอนนั้นเลยครับ หลังจากชนะไฟต์นี้เซียนใหญ่เล็กก็หาคู่ให้ว่าไก่ตัวนี้จะตีกับตัวไหนได้อีกก็มีออกมาเจ้า 15 ไฟต์จาก ดอย สะเก็ด 5 ของท่านมอเสริฐ์ เป็นไก่อยู่ล่างเลาะแม่นหัวคิ้วยกทีละดอกต้องบอกว่า ตา หัวคิ้วล้วนๆ และไม่น่าจะมีตัวไหนเท่าตัวนี้ หลังจากชนะไฟต์นี้ก็มีเซียนใหญ่ให้ราคาหลายแสน เจ้าของก็ไม่ยอมขาย จนเลี้ยงได้ความสมบูรณ์ก็ออกมาตี เอ้าพอทราบประวัติคร่าวๆเจ้าเทาษากันแล้ว เรามาติดตามเจ้าทอง พม่า 100 จอมแทงเหลี่ยมดี จากซุ้มไชยปราการ กันครับ เจ้าทองตัวนี้เป็นไก่ที่มีลีลา ไม่เข้าเกี้ยวแข้งหน้าจัด แทงเมื่อมีโอกาศ ปีที่แล้วเป็นไกเก่งชนะที่ สนามชนไก่แม่ย่อยหลวง จังหวัดเชียงใหม่ แบบติดตามเซียน เมื่อเห็นเสี่ยชลมาที่สนามชนไก่ แฟนพันธ์แท้ต้องถามหาเจ้าทองตัวนี้กัน และแล้วเจ้าทองจอมแทงก็ได้ออกมาตีที่สนามชนไก่แม่ย่อยหลวงอีกครั้ง ก่อนจะมาตีที่นี่ก็ได้ออกชนที่สนามบ้านม้าลำพูนหลายนัดแต่ก็ไม่ได้ตีซักที จนมาได้คู่ที่สนามชนไก่แม่ย่อยหลวงเชียงใหม่ ซึ่งเป็นการเจอกับซุ้มใหญ่ตีแพงของเชียงใหม่เช่นเคย ตกลงตีกันข้างละ 110,000 บาท เจ้าทองจอมแทงก็ใช้เหลี่ยมตี แข้งหน้าแทงคอจนคู่ต่อสู้เลือดไหลลงพนมให้เซียนเห็นกันแบบเต็มตา และชนะไปแบบไม่มีราคาเล่น ก่อนปล่อยเจ้าทองจอมแทงเสมอนอก 700,000 บาท ก่อนปล่อย วันนี้ชนะแบบสมราคาต่อมาเซียนก็ได้จัดการจับคู่ชกให้ต้องบอกว่าตัวนี้เหลือตัวเดียวที่ต้องตี คือเจ้าเทาม้าล่อสั้น สลับยาว จากซุ้ม ส.สมจิตร หลังจากเสร็จศึกในครั้งนี้เจ้าทองก็ได้ทำเนื้อทำตัวออกตีอีกครั้ง และได้นัดหมายกับเจ้าเทาษาที่สนามชนไก่บ้านม้าลำพูนให้เอาไก่มาดูเปรียบกันก่อนโดยเดิมพันตกลงตีกันข้างละ 1.1 ล้าน แต่เป็นอันต้องคลาดกันไปเพราะเจ้าเทาษาเอาไก่ไปตีที่สนามชนไก่แม่สาย จังหวัดเชียงราย  ส่วนเจ้าทองเอาไก่มาตีที่สนามชนไก่บ้านม้าลำพูน หลังจากคลาดกันในครั้งนี้ก็ได้นัดเจอกันอีกทีวันเสาร์ที่ 26-06-2554 ที่สนามชนไก่บ้านม้าลำพูน หลังจากเจอกันที่สนามบ้านม้า นายสนามก็ขอให้เอาไก่มาเปรียบกันดู หลังจากเปรียบกันทีแรก เจ้าทองจับใหญ่กว่า ช่วงดีกว่า ตอยาวกว่า ส่วนเจ้าเทาษาจับแข็งเหมือนหิน แต่สั้น หนังดี แก่นแข็ง แต่ตอเสียตรงที่สั้นกว่าและไม่คมเท่าเจ้าทองจอมแทงจากไชยปราการ สรุปเปรียบกันครั้งแรกเจ้าเมาษาหนี แต่ก่อนที่จะหนีทีมวานเจ้าทองจอมแทงจากไชยปราการ ให้ทางเจ้าเทาษาไปแหลมตอมาให้ความคมเท่าเจ้าทองหรือแหลมกว่าก็ได้โดยให้เปแหลมเดือยมาเลย ทางทีมงานเจ้าเทาษาก็ได้ไปปรึกษากันถึงความเป็นไปได้ในการตกแต่งเดือย คือ 1.เอยแต่งได้รึเปล่า 2.เดือยถ้าแหลมแล้วจะตกแต่งอย่างไรปัดล่างขึ้นบนเพื่อให้เดือยงอนโค้งขึ้นด้านบน 3.หรือแหมเฉพาะปลาย นี่ก็เป็นปัญหาที่ต้องปรึกษากัน สรุปแล้วทางทีมงานขอลองแหลมตอดู สุดม้ายแหลมจนได้ที่เป็นที่น่าพอใจของทีมงาน โดยได้ทดลองเอานิ้วแต๊ะดูที่เดือยต้องบอกว่าเนื้อยุบลงตรงปลายเดือยเป็นรู หลังจากแหลมตอเสร็จก็ได้เอาไก่พักก่อน ซักพักทีมงาน ส.สมจิตรได้ไปบอกนายสนามให้เรียกเจ้าทองจาก ซุ้มไชยปราการเอาไก่มาดูอีกที หลังจากทีมงานเจ้าทองได้เอาไก่มาเปรียบอีกครั้ง ทีมงานจาก ส.สมจิตบางคนบอกเสียเปรียบเอาไว้ก่อน เพราะเสียช่วง ของเราสั้น แต่อีกคนบอกตีได้เราแก่นแข็งกว่า สรุปตีครับ ทางทีมงาน ไชยปราการบอกให้ทางทีมงาน ส.สมจิตรเก็บมา ไม่เกิน 1.1 ล้สนบาท เอ้าเอาสีมาดปณโมเตอร์บอก เอาสีมาทาเดือยไก่ หลังจากได้ทาสีเดือยไก่แล้ว นายสนามประกาศคู่เอกวันนี้ระหว่าง ส.สมจิต จากลำพูน ปะทะ ไชยปราการ เดิมพัน 550,000 ขึ้นแต่ไม่เกิน 1.1 ล้าน ให้ทาง ส.สมจิตเก็บมา เอ้าสนุกระครับวันนี้ ซักพักทีมงานทั้ง 2 ฝ่ายก็ไปเตรียมตัวกันที่ซุ้มของตัวเอง หลังจากหายไปเก็บเดิมพันกัน ทางส.สมจิต ได้มาวาง 550,000 บาท หลังจากนั้นทีมงานไชยปราการวาง 550,000 บาท หลังเก็บเดิมพันวางเรียบร้อยแล้ว มือเล่นข้างนอกก็เริ่มเสมอ กันมาจบที่ไชยปราการต่อก่อนปล่อยที่เดิมพัน 32 ต่อ มีการต่อรองด้านนอกเข้าไปหลายแสน และแล้วก็มาถึงวินาทีที่ทุกคนรอคอย กรรมการเรียกไก่ทั้ง 2 เข้ามาในสังเวียนคนก็รีบวิ่งเข้าไปจับจองที่นั่ง กรรมการเช็ดไก่ทั้ง 2 ตัว เสร็จก็เป็นช่างภาพเข้าถ่ายภาพเป็นที่ระรึก เสร็จสิ้นพิธีทุกอย่างกรรมการจะปล่อยไก่ แต่ทางมือปล่อยทาง ส.สมจิตบอกให้ทีมงานอยู่ด้านในสังเวียนอย่างละ 1 ท่านที่เหลือที่นั่งในสังเวียนให้ ออกให้หมด เอ้าหลังจากกรรมการเคลียร์ทุกอย่างพร้อมมือปล่อยเช็คความเรียบร้อยเสร็จก็ OK กรรมปล่อยไก่ทั้ง 2 เจ้าทองขยับถอยไปด้านหลัง เจ้าเทาษาไม่ยอมเดินเข้าหา จดๆจ้องๆกันนานพอสมควรกรรมการต้องเดินเข้าไปตบหลังเพื่อให้ไก่เริ่มออกอาวุธกัน หลังจดๆจ้องๆเจ้าทองทักทายก่อน 1-2 ที 32 ต่อ ทีมงาน ไชยปราการและผู้ที่เห็นเจ้าทองตีและรักในความคมแย่งกันต่อ 74 ต่อ หลังจากต่อ 32 ไม่ติด 21 รอง ทีมงานเจ้าเทาษาร้อง 21 รอง ทองเต๊ะอีกที ราคา 21 ต่อบางที่ 52 รอง 21 รองบางที่บางที่ที่มีทีมงานเจ้าเทาษาอยู่ก็ร้องรอง 21 บางที่ที่มีทีมงานเจ้าทองมากก็ร้องต่อ เจ้าทองเต๊ะ เจ้าเทาษาก็เริ่มเดินเข้าหาแล้วเต๊ะ 12 ที ราคา 21 รอง 74 รอง เจ้าเทาษาเดินเต๊ะเจ้าทองเอาคืนทำท่าเดินเข้าหาเจ้าเทาษาออกวิ่งสั้นวนไปมา 2 รอบ เจ้าทองหยุดเดินตามราคา 32 รองเจ้าทองเต๊ะตีนหน้าแล้วถอย เจ้าเทาษาเดินโยนตีนหน้า 1-2 แล้ววิ่งวนไปมาจะวิ่งไปเพื่อให้เจ้าทองวิ่งตามเจ้าทองไม่ยอมวิ่งตามเจ้าเทาวนกลับไปแล้วเต๊ะโยนตีนหน้าราคา 32 54 รอง เจ้าทองโดนแล้วทำท่าเซนิดๆเพราะหนังบาง เจ้าเทาเดินวนไปมาแล้วเต๊ะอีกเริ่มโชว์ลูกเก่งทำท่าวิ่งไปไกลแต่ที่ไหนได้วนกลับมาตบ เจ้าทองโดนแล้วโยนแข้งหน้าเอาคืนขยับหลอกล่อไปมาแล้วเอาคืนโดยตีนหน้า 1-2 ที เจ้าเทาษาเดินเต๊ะอีก 1-2 แลกเพลงแข้งกันมันส์หยด เจ้าเทาษาขยับหลอกล่อเพื่อให้เจ้าทองเข้าหาเจ้าทองทำท่าจะวิง่ตามเจ้าเทาวิ่งไปแล้ววนกลับมาตบ 2-3 ที ราคาเสมอษาทองโดนแล้วทำท่าแก่วง เทาได้ใจใช้ลูกเก่งวิ่งวนไปมาแล้วเต๊ะอีกดูแล้วเจ้าทองเสียจังหวะทำเพราะเหลี่ยมเริ่มเป็นรองยิ่งชกยิ่งดี ยิ่งชกยิ่งเก่งทั้งรูปมวย จังหวะ เหลี่ยมตีเจ้าเทาษาเริ่มคุมได้หมด เจ้าเทาวนไปวิ่งวนมาแล้วเต๊ะอีก 32 ต่อแย่งต่ออีกต่างหาก เจ้าทองโดนแล้วสุขุมขึ้นตาจ้องเป็นมันส์เริ่มออกลูกไอคิวคุมจังหวะ 2 เน้นๆ เจ้าษาเดินเข้ามาจะหลอกพาวิ่งเจ้าทองเต๊ะก่อนคราวนี้ เอ้าเข้าไปนไม่รู้หน้าเจ้าเทาดำไปหมดคอหดคองอราคาเสมอทองเอ้ายุ่งแล้วครับ เจ้าเทาเดินเข้าหาเจ้าทองเต๊ะตีนหน้า 2-3 ที เจ้าเทาออกอารรนไปมาผิดสังเกตทีมงานเจ้าทองเฮลั่นเจ้าเทาโดนแล้วแก้เกมส์ใหม่จากเดินเข้าหาแล้ววกกลับมาออกม้าล่อเจ้าเทาเดินเสริฟแข้งหน้าเจ้าทองโมโหเดินตามเจ้าเทาเลาะ 1 เข้าหัวคิ้วทำท่ามืดเจ้าเทาเดินเข้าไปตบอีกทีบอดครับ 1 ข้าง อีกข้างหนึ่งขัดทำท่ามองไม่เห็นราคาเทาต่อ 21 31 ไปจนถึง 10-1 เอ้าเจ้าเทายกอีกแข้ง 2 ข้างครับ เข้าตาบอดอีกข้างครับยุ่งแล้วครับ กรรมการต้องเข้าไปจับไก่ดูตาไม่แตกครับกรรมการเช็คแล้วจับไก่วางเจ้าเทาเดินเลาะไปมา วนเพื่อออกม้าล่ออีก แต่เจ้าทองทำท่าลิฟท์ค้างครับ ตามองขึ้นฟ้าหมุนไปมาไม่เห็นอะไรซักออย่างเจ้าเทาเข้าไปซ้ำ 2-3 เจ้าทองหมุนไปมาซักพักเจ้าของเจ้าทองสั่งมือน้ำจับออกเพราะดูแล้วไก่สู้ไม่ได้ชนิดที่แบบไม่ได้ออกตัวทั้ง 2 ฝ่ายมาไวไปไวได้ 12 นาทีครับ หลังจากกรรมการจับยอมเคลียร์เงินกันวุ่นเต็มสนามครับ

วิเคราะห์หลังเกมส์
เจ้าทองวันนี้ต้องบอกว่ามาดีแล้ว แต่เสียเหลี่ยมตีและความถี่ เพราะเจ้าเทาออกแข้งถี่เหลือเกินวันนี้ ดูการตีแล้วสูสีสู้ได้เก่งทั้ง 2 ตัวแต่จุดเปลี่ยนเจ้าทองอยู่ที่โดนตาทำให้แพ้ไปในที่สุด
ส่วนเจ้าเทาษาวันนี้มาแบบสมบูรณ์ ใช้เหลี่ยมตที่ดีกว่าและตำแหน่งที่ดีกว่า ประกอบกับการออกแข้งที่ถี่กว่า แถมได้ตาอีกต่างหากทำให้เก็บชัยชนะไปในที่สุดครับ

อ้างอิงจากคุณจิมมี่ เชียงใหม่ http://www.kaichonthaisamakkee.com

Rank: 3Rank: 3

30
2013-12-27
2011-7-1
สตางค์
188
ความดี
5
เวลาออนไลน์
16 ชั่วโมง
โพสต์เมื่อ 2011-7-1 06:57:53 |แสดงทั้งหมด
เก่งมากคร๊าบบบบบ

Rank: 8Rank: 8

150
2014-7-27
2011-5-13
สตางค์
2863
ความดี
94
เวลาออนไลน์
647 ชั่วโมง
โพสต์เมื่อ 2011-7-1 16:57:15 |แสดงทั้งหมด
- ถ้าเป็นผมเสียเงินแน่..ต้นน้ำผมต้องเล่นเจ้าทอง..ดูแล้วต้นน้ำฝีตีนน่าจะเป็นต่อ..

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

100
2011-9-24
2011-6-20
สตางค์
224
ความดี
22
เวลาออนไลน์
82 ชั่วโมง
โพสต์เมื่อ 2011-7-5 20:50:23 |แสดงทั้งหมด
สุดยอดเลย...ทำไงจะมีเหมือนเขาบ้างนะ:Q

Rank: 6Rank: 6

70
2014-6-20
2011-2-25
สตางค์
2375
ความดี
224
เวลาออนไลน์
212 ชั่วโมง
โพสต์เมื่อ 2011-8-1 09:51:45 |แสดงทั้งหมด
พอตาบอดแล้วลุกมั่วเลยสนามทางเหนือ
แล้วไก่พันตอรึเปล่า
ไก่แข้งสูสี ตัวนึงไม่ได้ออกแข้ง
ผมชอบตัววิ่งครับ มันฉลาด มันไม่ยอมเข้าใกล้ปะทะ  โฉบเข้ามาโยนแข้งใส่แล้ววิ่งออกไป นี่คือบทพิสูทไก่รำวง

Rank: 3Rank: 3

30
2011-11-25
2011-8-27
สตางค์
244
ความดี
11
เวลาออนไลน์
17 ชั่วโมง
โพสต์เมื่อ 2011-9-26 11:23:49 |แสดงทั้งหมด
สุดยอดครับบบบบบบบบบบบบบ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำ

ใช้งานด้วยชื่อภาษาไทยแล้ววันนี้ ...
ตอนนี้ทำการปรับปรุงใหม่ ชื่อภาษาไทยสุดจี๊ดของท่าน สามารถนำมาใช้งานได้แล้ว เพียงแค่สมัครใหม่ก็ สามารถใช้งานได้แล้วครับ // ทีมงานชี้แจง

ดู »

รูปแบบข้อความล้วน|แชมป์ไก่ชน ดอทคอม

GMT+8, 2014-7-29 10:32 , Processed in 0.077754 second(s), 7 queries , Apc On.